Gida 9 Ci gaba da Haɗin kai don Takardar Fasaha ta BI

Takardar Fasaha ta Lance Hankins, CTO, Motio Inc.

Amfanin Ci Gaban Cigaba don Hikimar Kasuwanci

Yadda Masana'antar leƙen asirin Kasuwanci zata iya Amfana daga Ci gaba da Haɗuwa

A cikin sharuddan masana'antu, Fasaha na Kasuwanci (BI) har yanzu sabon filin ne. Kamar masana'antu da yawa da ke da fasaha, BI ya ci gaba ta matakan farko tare da aiwatarwa wanda ke ƙarƙashin aiwatar da aiki na wucin gadi da nasara iri -iri. A baya, ya zama ruwan dare ga ayyukan BI da yawa waɗanda ƙungiya ɗaya ke aiwatarwa don ɗaukar hanyoyi daban -daban a kan hanya iri ɗaya. A cikin 'yan shekarun nan, duk da haka, ƙungiyoyin tunani na gaba sun haɓaka ƙarfin BI ta hanyar tsakiyar ilimin BI da ƙwarewa. Tare da samfura kamar "Cibiyar Kwarewar BI" (BICC) da "Cibiyar BI ta Kyau" suna ƙara zama ruwan dare, waɗannan ƙungiyoyin yanzu suna bayyana tarin fasahar BI, kayan aikin, matakai da dabaru ga duka ƙungiyar don tabbatar da nasara da haɓaka ROI akan sababbin abubuwan BI. Hakanan suna ɗaukar alamu daga mafi kyawun ayyuka a cikin ɓangarorin flanking, a wannan yanayin, masana'antar software.

Bestaya daga cikin mafi kyawun aikin da al'ummar BI ba ta gane shi ba har yanzu shine Ci gaba da Haɗin kai (CI). A fagen haɓaka software, CI shine tsarin da ake gina lambar software ta atomatik kuma ana gwada hayaƙi a lokuta da yawa-a cikin yanayin haɓaka. A kan aikin software na CI da aka saba, “uwar garken gini” yana lura da wurin ajiyar lambar tushe na aikin kuma, lokacin da aka gano canje-canje, yana jan kwafin tushen, yana yin cikakken sake ginawa, yana gudanar da duk gwaje-gwajen koma-baya, kuma yana sanar da ci gaban da sauri. tawagar kowane gazawa. Kowace cikakkiyar nasara 1 tana samar da saitin binary don samfurin software.

Wannan haɗin kai, mai sarrafa kansa da sauri yana kama duk wani kurakurai da aka shigar cikin tsarin (galibi cikin mintuna kaɗan na gabatarwar su), kuma yana sauƙaƙa ganin wanda ya gabatar da kuskuren da lokacin. Lahani da rashin daidaituwa koyaushe suna da rahusa don gyara lokacin da aka kama su a cikin mintuna kaɗan na gabatarwar su (musamman idan ba su taɓa fita daga yanayin ci gaba ba).

Babban Manufofin Haɗin Ci gaba (CI)

  • Maimaitawa, ginawa ta atomatik da matakan gwaji.
  • Ana aiwatar da waɗannan ayyukan sarrafawa da sarrafa kansa ta atomatik don a gano matsalolin haɗin gwiwa da wuri.
  • Sau da yawa, hawan keke mai sarrafa kansa yana ba da gargaɗin farkon abubuwan fashewa / jituwa.
  • Kusa da tabbaci da gwaji na duk canje -canje ga tsarin.

Akwai ƙaramin jayayya cewa aikin CI ya zama kayan aiki mai mahimmanci a cikin arsenal na ƙungiyar haɓaka software ta zamani. CI yana inganta duka inganci da ƙarfin ƙungiyoyin haɓaka software. Kungiyoyin ci gaba da gogewa waɗanda suka rungumi manufar CI ba za su iya tunanin yin wani babban aikin software ba tare da shi ba.

Aikin CI ya sami fa'ida mai mahimmanci a ƙimar tallafi ta masana'antar haɓaka software tun farkon 2000s, godiya a babban ɓangare ga ƙoƙarin majagaba na mutane irin su Martin Fowler2 da Kent Beck.

Shin masana'antar BI zata iya amfana daga aikin Haɗin Ci gaba?

Lallai. A cikin shekaru masu zuwa, za a gane aikin CI don babban ƙarfin sa idan aka yi amfani da yanayin ci gaban BI na zamani. Tsarin halittu na BI suna da rikitarwa (duba adadi na 1). Sau da yawa sun ƙunshi sassa masu motsi da yawa, tare da dogaro da yawa. Misali, yanayin yanayin halittar BI na iya ƙunsar:

  • Mahara tushen bayanai masu yawa.
  • Tsarin ETL yana fitar da lokaci -lokaci, tsaftacewa da loda bayanai daga kowane ɗayan waɗannan hanyoyin sama zuwa cikin marts na bayanai ko ɗakunan ajiyar bayanai.
  • Yawancin samfuran BI suna ƙara wani “samfuri” a saman waɗannan marts ko ɗakunan ajiya.
  • Kwararrun marubutan BI suna gina abun BI akan wannan ƙirar samfurin (misali rahotanni).

 

Tushen Bayanai na Zamani na yanayin yanayin halittar BI

Kamar yadda ƙwararrun masu aikin BI za su iya ba da tabbaci - ƙananan canje -canje a cikin kowane ɗayan waɗannan yadudduka na iya ɓarna a cikin tsarin gaba ɗaya - ƙirƙirar kurakurai ko rashin aiki a cikin sakamakon BI. Dangane da inda ƙungiyar BI ke cikin sake zagayowar, waɗannan kurakurai ko rashin iya aiki na iya ɓacewa na kwanaki, makonni ko ma watanni.

Anan ga wasu misalai na zahiri:

  • Canje -canjen da ba su da kyau a cikin ƙirar ƙirar yana haifar da canje -canjen da ba a tsammani ga lambobi don rahoton da ba a yi gyara a cikin watanni ba. Waɗannan canje -canjen kuma suna ƙasƙantar da aikin rahoton ɗaya (yanayin da ya fi wahalar ƙididdigewa da ganowa da hannu).
  • Canje -canjen ra'ayi a cikin DB yana haifar da ƙaruwa mai yawa a cikin lokutan rahoton.
  • Mai yin samfuri yana sake suna ko share wani shafi wanda rahoto ya dogara da shi.
  • Marubucin rahoto yana ƙoƙarin haɓaka rahoto, amma sabon rahoton baya haifar da sakamako mai kyau lokacin da aka saita sigogi na zaɓi.

A mafi yawan wuraren ci gaban BI, ana yin gwajin abubuwan da ke cikin BI a ƙarƙashin ci gaba ta hanyar hannu (misali “gudanar da rahoto, duba lambobi, tabbatar da cewa sun yi daidai”). Ƙungiyoyin BI sun fi mai da hankali kan wannan gwaji na hannu akan kayan tarihi3 da suke canzawa sosai, maimakon waɗanda ba a canza su ba kwanan nan. Wannan dabi'ar tana ba da kanta ga matsalolin da ba a gano su ba lokacin da canje -canje zuwa ƙaramin matakin tsarin ya fara tashi sama kuma yana shafar kayan tarihi na BI da yawa.

Yawancin ƙungiyoyi za su ba da lokaci -lokaci abubuwan da ke cikin BI daga yanayin haɓakawa zuwa yanayin gwaji ko tabbacin inganci (QA), inda ƙwararrun QA za su yi ƙarin gwaji na yau da kullun. Dangane da cikakkiyar ƙungiyar QA, lahani ko ƙasƙanci a cikin aikin na iya kamawa anan, amma a wannan lokacin, farashin gyara waɗannan batutuwan ya ƙaru sosai. Da zarar lahani ya fitar da shi daga yanayin ci gaba (misali cikin muhallin QA), zai yi tsada sosai don gyara. Tsarin aiki na yau da kullun don gyara ya haɗa da ƙirƙirar tikitin matsala wanda ke bayanin yadda za a sake haifar da lahani (ta ƙungiyar QA), rukunin ƙungiyar BI na duk tikiti na matsalar da ke jiran (don yanke shawarar waɗanda suka fi fifiko), haifuwar matsalar a ci gaba, aiwatar da gyara, sannan sake canza wurin wani tushe zuwa QA. Hakanan, lahani da aka gano a cikin yanayin samarwa sun fi tsada don gyara fiye da waɗanda aka gano a QA.

Muhallin Tsararren Yanayi, yanayin haɓaka, muhallin QA, yanayin samarwa

Ta amfani da ƙa'idodin CI, ƙungiyar haɓaka BI za ta iya gano batutuwan da yawa kamar waɗannan (galibi a cikin mintuna na canjin da ya haifar da su), kuma su ɗauki matakin gyara yayin da abun cikin BI har yanzu yana cikin yanayin haɓaka. Wannan yana nufin jimlar kuɗin gyara ba shi da tsada sosai.

Don haka ta yaya za a iya amfani da ƙa'idodin CI zuwa aikin hankali na Kasuwancin Kasuwanci? Ga wasu takamaiman misalai, za mu yi la’akari da su MotioCI™, kayan aikin kasuwanci wanda ke ba da damar Haɗin Ci gaba don yanayin ci gaban Sirrin Kasuwanci. MotioCI yana ba ƙungiyar BI tare da fasali masu zuwa:

Ci gaba da Haɗin kai don Kasuwancin Kasuwanci

  1. Ingancin atomatik na duk abubuwan BI akan ƙirar su daidai. Wannan yana tabbatar da cewa kowane samfuri ko canje -canjen bayanai ba sa “karya” kayan tarihin BI na yanzu.
  2. Ana aiwatar da shari'o'in gwaji ta atomatik don kowane kayan tarihi. Ana iya amfani da waɗannan shari'o'in gwajin don tabbatar da abubuwa kamar:
    1. Kashe kayan aikin ya samar da cikakkun bayanai
    2. Kisan kayan tarihi ya samar da adadin bayanai da ake tsammanin
    3. Ayyukan kayan tarihi abin karɓa ne (aiwatarwa ya cika a lokacin da ake tsammanin)
  3. Binciken daidaituwa ta atomatik. Ga kowane kayan tarihi:
    1. Tabbatar cewa yana bin aikin da aka kafa ko ƙa'idodin kamfani don abubuwa kamar launuka, fonts, salo, hotuna da aka saka, da sauransu.
    2. Tabbatar cewa sunaye masu daidaituwa suna daidaituwa a tsakanin kayan tarihi
    3. Tabbatar cewa alaƙar da ke tsakanin kayan tarihi har yanzu tana aiki
  4. Bin diddigin yanayin muhalli na BI yana canzawa don haka lokacin da gwaji ya fara kasawa, masu ruwa da tsaki na aikin suna da kyakkyawar fahimta game da “wanene ya canza menene” tun daga zagaye na ƙarshe. Misali:
    1. Waɗanne samfura ne aka canza (kuma ta wa?)
    2. Waɗanne kayan tarihi ne aka canza (kuma ta wa?)
    3. Shin akwai canje -canjen tsari ga tushen bayanan da suka dace?
    4. Shin an sami canje -canje masu ƙarfi ga adadin bayanai a cikin hanyoyin bayanan da suka dace?

Ta hanyar sarrafa tsarin da ke sama da kuma sarrafa shi akai -akai, za a ci gaba da tabbatar da abubuwan BI da ƙungiya ta samar don daidaito, daidaito da aiki yayin da suke cikin yanayin haɓaka. Idan tsarin CI ya gano gazawa, zai sanar da ƙungiyar BI a hankali game da batun, gami da ƙididdige canje -canje ga yanayin halittar BI wanda ya faru tun ƙarshen sake zagayowar nasara. Wannan hanyar tana ba ƙungiyar BI damar hanzarta lura da batutuwan da canje -canje kwanan nan suka haifar, ɗaukar matakin gyara da rage farashi.

Sakamakon Nasarar aiwatar da Haɗin Ci gaba don BI

  1. An kama kurakurai, rashin iya aiki da ƙeta ka'idodin da wuri (galibi cikin mintuna ko sa'o'i na gabatarwar su.
  2. Ƙungiyar BI ta dawo da sa'o'i marasa adadi in ba haka ba an kashe hannu ta gwada duk kayan tarihi don tabbatar da cewa wani abu bai karye ba, yana adana lokaci, amma kuma yana riƙe da ƙarfi (yana ba marubutan BI damar mai da hankali kan ayyukan ci gaba na ainihi).
  3. Ƙungiyar BI ta sami ƙarin gani a cikin "wanda ke canza abin" a cikin yanayin halittar su ta BI.
  4. Abubuwan da ƙungiyar BI ta samar suna da inganci sosai.
  5. Ƙungiyoyin QA na sama za su iya mai da hankalin kuzarin su akan ƙarin babban matakin gwaji (duk “ƙananan 'ya'yan itace mai rataya” ana tace su ta atomatik kafin a inganta abun cikin BI zuwa QA).

A taƙaice, yayin da masana'antar BI ke balaga da kafa ingantattun ayyuka a cikin haɓakawa, gudanarwa da aikace -aikacen basirar kasuwanci, BICCs masu tasowa yakamata suyi nazari da haɓaka darussan da aka koya a cikin flanking, musamman masana'antar software. CI ba kawai mafi kyawun masana'antar software bane, amma kuma tana haɓaka cikin daidaitaccen tsarin aiki. Kamar yadda aka karɓi ayyukan da aka tabbatar kamar CI, BICCs za su ci gaba da balaga a matsayin babban horo na kasuwanci ta hanyar ba kawai inganta kayan aikin ƙungiyar BI ba (mai mahimmanci don daidaitawa), amma kuma ta haɓaka ƙimar abubuwan sa. Wannan tasirin ninki biyu yana wakiltar tsalle a cikin aikin BICC kuma ba da daɗewa ba zai zama babban jigon yanayin BI na zamani.

 

 

1 Sake zagayowar nasara shine wanda babu gwaji da ya gaza.
Takardar asalin Martin Fowler da ke kwatanta Ci gaba da Haɗin kai an buga shi a watan Satumba na 2.