Cognos Mashup Services Boot Camp - Gabatarwa

by Nov 3, 2010Nazarin Cognos, Motio0 comments

A wannan makon za mu duba muhimman abubuwan Sabis ɗin Mashup na Cognos. Za mu rushe shi zuwa sassan da ke cikinsa don ganin yadda yake kawo ƙima ga cakuɗar sadaukarwar IBM Cognos.

Don amfani da Sabis ɗin Mashup na Cognos mutum yana buƙatar cika mafi ƙarancin buƙatu masu zuwa:
1. IBM Cognos BI Server 8.4.1
2. Abokin ciniki da ke da ikon yin hulɗa tare da Sabulu ko sabis na tushen URL akan HTTP
Ana iya samun damar Haɗin Cognos da Sabis ɗin Mashup na Cognos ta ƙofar Cognos

Marubuta Lura: Yi amfani da muryar ɗan wasan kwaikwayo R. Lee Ermey (Gunny daga Full Metal Jacket)
Ga kasidu masu zuwa zan zama malamin ku. Kuna iya kirana "Drent Sergeant". Zan karya ku masu ɗaukar ma'aikata zuwa cikin ƙananan rairayin bakin rairayin rairayi waɗanda suka fito kuma in sake gina ku a cikin sassan silicon. Za ku bar nan tare da kayan aikin da kuke buƙatar tsira a fagen fama da aka sani da Cognos Mashup Service. Za ku iya yin rikodin hanyar ku ta hanyar yanayin gani na al'ada mai haɗari. Za ku iya rarrabe aboki da maƙiyi idan aka zo batun ƙira. Wataƙila kun yi tunanin cewa alƙawarin sabis na REST mai sauƙi zai haɗa ku. Amma wannan ba shine hutawar mahaifiyar ku ba. Zan iya samun “YES DRILL SERGEANT!”? Yanzu sauke ka ba ni ashirin!

Ok, bari in huta daga halin don in ba ku kai tsaye. A wannan makon za mu duba muhimman abubuwan Sabis ɗin Mashup na Cognos. Za mu rushe shi zuwa sassan da ke cikinsa don ganin yadda yake kawo ƙima ga cakuɗar sadaukarwar IBM Cognos.

Don amfani da Sabis ɗin Mashup na Cognos mutum yana buƙatar cika mafi ƙarancin buƙatu masu zuwa:
1. IBM Cognos BI Server 8.4.1
2. Abokin ciniki da ke da ikon yin hulɗa tare da Sabulu ko sabis na tushen URL akan HTTP
Ana iya samun damar Haɗin Cognos da Sabis ɗin Mashup na Cognos ta ƙofar Cognos

Sabis ɗin Mashup na Cognos ya ƙunshi sassa daban -daban guda biyu waɗanda ke aiki tare don ba da damar masu amfani su karya bayanan rahoto a waje da mai duba rahoton kuma cikin gani -gani na al'ada. Partaya daga cikin ɓangaren sabis ɗin shine keɓancewar sufuri kuma ɗayan shine ɗaukar nauyi. A cikin hoton da ke ƙasa za mu iya la'akari da buƙatar a matsayin jigilar kaya da mai amsawa azaman ɗaukar nauyi.

Haɗin keɓaɓɓiyar hanyar sufuri ita ce hanyar da za mu iya kiran rahotanni. Akwai zaɓuɓɓuka biyu don masu amfani don amfani. Isaya shine tushen SABULU ɗayan kuma yana amfani da URL ɗin salon REST. Duk hanyoyin biyu suna gudana akan HTTP kuma suna kama da tsari. Wato, ga kowane aiki mai ma'ana a cikin ƙirar salon SABULU akwai wanda ya dace a cikin salon REST. Ƙayyadaddun hanyoyin hanya suna lura da abubuwan da aka saba da su don zaɓin salon kiran. Amma layin ƙasa shine… ikon yin logon, kira rahoto, samun fitarwa, da fita yana samuwa ga sansanin biyu.

Don haka zaku iya tambayar kanku "kai, me yasa zan zaɓi ɗayan akan ɗayan?" Sau da yawa amsar wannan yana gabatar da kanta lokacin kallon fasahar aikin ko taro. Theauki misalin mabukaci wanda aka haɓaka gaba ɗaya a gefen abokin ciniki. Yana amfani da HTML da JavaScript don yin hulɗa tare da Sabis ɗin Mashup na Cognos. A cikin ɓoyayyiyar REST URL tushen dubawa zai yi don haɗin kai mai sauƙi. Ya bambanta, wani aikin na iya samun dukiyar Cognos SDK data kasance a cikin sabis ɗin Java. Sun saba da tsinken SABULU da SDK ta fallasa. Yana jin dabi'a mafi kyau ga wannan yanayin don dogaro da kasancewa mai amfani da SOAP na sabis na mashup. A aikace, wannan bai kasance zaɓi mai wahala ba don auna. Lokacin duba zaɓuɓɓuka guda biyu koyaushe yana da alama ya fi dacewa yayin la'akari da mafita gaba ɗaya. Ƙoƙarin amfani da ɗayan yana jin tilastawa.
Ayyuka masu ma'ana da aka bayar ta hanyoyin sufuri suna ba da damar mai siye don yin ayyukan da ke kan gudanar da rahotanni da nazari na Cognos. Saitin zaɓuɓɓuka yana ba wa mai amfani damar yin tafiya ta cikin cikakkiyar rayuwar rayuwar gudanar da rahoto. Wannan ya hada da:
• Tabbatarwa
• Aikin ma'auni
• Rahoton Kashe (aiki tare da wanda bai dace ba)
• Halayen hakowa
• Maido da Fitarwa
Sabis ɗin mashup har ma yana ba da wasu kyawawan abubuwan da ba su samuwa ta hanyar SDK. Koyaya, za mu adana wannan tattaunawar don labarin da ke zuwa wanda ke kwatantawa da bambanta Sabis ɗin Mashup akan SDK.
Yanzu muna da hanyar kiran rahotanni ta hanyar tsarin sabis na tushen HTTP. Menene ya fito da sauran ƙarshen? Wannan yana jagorantar mu zuwa kashi na biyu na hidimar mashup. Shigar… ”The Payload”.

Ofayan zaɓuɓɓukan da zamu iya tantancewa yayin kiran rahoto ta hanyar sabis ɗin mashup shine tsarin fitarwa. Akwai adadin zaɓuɓɓukan da ake da su gami da Bayanan Layout na HTML XML (LDX), da JSON. Akwai wasu kaɗan amma wannan yana rufe bakan a cikin abroad hankali. HTML shine abin da kuke tsammani. Suna kama da abin da mutum zai samu daga rahoton da aka gani ta hanyar mai duba rahoton a cikin Haɗin Cognos. Ƙarin samfuran da aka yi alkawari sune LDX da JSON. A zahiri idan akwai ingantaccen fashewar da Cognos Mashup Service ya gabatar shine gabatarwar waɗannan tsarin guda biyu.

Duk waɗannan samfuran suna ba da fitowar rahoton a cikin tsarin tsaka tsaki. Wannan yana ba wa mai amfani da fitowar rahoton damar ba da bayanin a cikin kowane hangen nesa wanda zai iya fahimtar JSON ko XML. Aauki ɗan lokaci don sake karanta hakan.

Yanzu an saki bayanan rahoton daga sarƙoƙin da Mai Binciken Cognos ya ɗora a kansa. Yanzu bayanai na iya yawo cikin wuraren da ba su da amfani a baya. Misali, Aikace-aikacen Intanit mai wadata na iya amfani da tsarin kamar Google Visualization API ko Ext-JS don yaji daɗin gabatar da bayanan. Haɗin wayar salula ya zama mai yuwuwa yayin da za a iya daidaita fitowar waɗannan na'urori. Ana iya haɗa bayanan Cognos da bayanai daga majiyoyin waje. A zahiri, kwanan nan an ga bayanai daga Cognos BI, a cikin daji, suna tattarawa tare da bayanai daga sanannen tsarin sarrafa abun ciki a cikin grid ɗin Ext-JS ba kaɗan ba! Abin kunya! Menene ma'anar wannan? A wannan yanayin, ya ba da damar sarrafa duka bayanan bayanai ta hanyar kayan aikin su na asali ba tare da wani tsari mai rikitarwa don haɗa su akan mai bincike ba.
Da ke ƙasa akwai madaidaicin aminci mai sauƙi wanda ke misalta tushen bayanai iri -iri da ke raba shafi ɗaya.

Wannan sassauci yana zuwa tare da wasu musayar ciniki. Tunda muna jinkirta bayar da bayanai zuwa wani sashi na aikace -aikacen da gaske muna canja wurin wasu ci gaban da marubucin rahoton ke yi ga al'ada ga mutum wanda ƙwararre ne a fasahar gani. Ƙoƙarin saƙa bayanan rahoton a cikin gani zai bambanta idan aka kwatanta da rubuta cikakken rahoton pixel a cikin ɗakunan Cognos na gargajiya. Masu tsara aikin suna buƙatar fahimtar tasirin da wannan ke da shi akan lokutan ci gaba. Mutum zai gano cewa kimantawa sun fi daidai lokacin da aka rungumi wannan sabon aikin.

Don taƙaita wannan yanki, Sabis ɗin Mashup na Cognos ƙari ne mai ban sha'awa ga kayan aikin kayan aikin da ake da su don haɗawa. Yana ba da damar bayanan BI don wucewa kawai buga tambarin , dauke da mai duba rahoto, cikin shafin HTML. Duk da haka, lokaci ya koya mana cewa babu abin kyauta. Sasantawa na gabatar da bayanai yana zuwa da kima na kawo sabbin kayan fasaha zuwa saitin mafita. Bari wannan bayanin ya jiƙa na ɗan lokaci. A cikin shigarwar da ke tafe a cikin wannan jerin za mu sami ƙarin cikakkun bayanai game da amfani da mashu da kuma yadda yake ɗaukar nauyin sauran 'yan takarar mafita.

CloudNazarin Cognos
Motio X IBM Cognos Analytics Cloud
Motio, Inc. Yana Ba da Ikon Sabis na Lokaci na Gaskiya don Cloud Analytics na Cognos

Motio, Inc. Yana Ba da Ikon Sabis na Lokaci na Gaskiya don Cloud Analytics na Cognos

PLNO, Texas - 22 Satumba 2022 - Motio, Inc., kamfanin software wanda ke taimaka muku ci gaba da fa'idar nazarin ku ta hanyar inganta ilimin kasuwancin ku da software na nazari, a yau ya sanar da duk abubuwan sa. MotioCI Aikace-aikace yanzu suna tallafawa Cognos…

Kara karantawa