Tabbatar da Ayyukan Cognos Deployment

by Oct 26, 2022Nazarin Cognos, MotioCI0 comments

Yadda ake cin gajiyar MotioCI a cikin tallafawa ayyukan da aka tabbatar

MotioCI ya haɗa plugins don mawallafin rahoton Cognos Analytics. Kuna kulle rahoton da kuke aiki akai. Bayan haka, idan kun gama aikin gyaran ku, kuna duba shi kuma ku haɗa da sharhi don yin rikodin abin da kuka yi. Kuna iya haɗawa a cikin sharhin batun tikiti a cikin tsarin bin diddigin lahani na waje ko tsarin neman canji.

Kuna iya samun ƙarin cikakkun bayanai game da yadda ake saita haɗin gwiwa tsakanin MotioCI da tsarin tikitin ku na ɓangare na uku a cikin MotioCI Jagorar Mai Gudanarwa ƙarƙashin Amfani MotioCI tare da tsarin tikiti na ɓangare na uku. A keyword (gyarawa, kusa) tare da lambar tikitin zai rufe tikitin. Ko, ta amfani da maɓalli kamar nassoshi da lambar tikitin za ta rubuta sharhin rajistan shiga zuwa tsarin tikitin kuma a bar tikitin a buɗe.

Amfani da tsarin tikitin tikiti - kamar Atlassian® JIRA, Microsoft Windows™ Trac, ko wasu da yawa - yana taimakawa gudanar da ayyuka ta hanyar bin takamaiman ayyuka, batutuwa da ƙudurinsu. Tikiti suna ba da hanyar sadarwa tsakanin marubuta ko masu haɓaka rahoto da masu amfani da ƙarshe, ƙungiyar gwaji da sauran masu ruwa da tsaki. Tsarin tikitin kuma yana ba da hanyar bin diddigin lahani da kuma tabbatar da cewa an magance su kafin haɓaka rahoto ga samarwa.

Yawan Gudun Aiki don Ci gaban Rahoton

Don bayyanawa, haɗin kai na MotioCI tare da tsarin tikitin ba shine kawai hanyar da ƙungiyar ku za ta yi hulɗa tare da tsarin tikitin ba. Yawanci, kamar yadda aka kwatanta a cikin rakiyar zane mai gudana, tsarin ci gaban rahoto a cikin mahallin Cognos Analytics tare da MotioCI zai iya zama wani abu kamar haka:

  1. Bincike. An ƙirƙiri sabon tikitin. Wani Manazarcin Kasuwanci yana rubuta buƙatun kasuwanci don sabon rahoto kuma ya shigar da shi kai tsaye cikin tsarin tikiti ta hanyar ƙirƙirar tikiti. Ya sanya tikitin a cikin backlog Jihar.
  2. Development. Ana iya ba da fifikon tikitin baya ta hanyoyi daban-daban, amma a ƙarshe za a sanya tikitin ga mai haɓaka rahoto kuma a sanya masa alama da sunanta. Ana iya canza yanayin tikitin zuwa in_dev. Zata kirkiro sabon rahoto. Yayin da take haɓaka rahoton a cikin Cognos Analytics, za ta bincika canje-canjenta kuma za ta yi la'akari da tikitin a cikin sharhin rajista, kamar “Ƙirƙirar sabon rahoto; sigar farko; ƙarin shafi mai sauri da tambayoyin tallafi, shafi #592. Ko, “Ƙara tambaya ta gaskiya da tabo; tacewa da tsarawa, shafi #592.” (In MotioCI, lambar hashtag ta zama hanyar haɗin kai kai tsaye zuwa tikitin.) Ta iya duba rahoton, yin canje-canje kuma ta sake duba shi tare da bayanin tikitin sau da yawa a cikin kwanaki.
  3. An kammala ci gaba. Bayan Mai Haɓaka Rahoton ya kammala rahoton kuma benci ya gwada shi, ta lura a cikin tikitin a cikin tsarin tikitin cewa yana shirye don gwada shi ta QA kuma ya canza yanayi daga cikin_Dev to shirye_don_QA. Wannan jihar tuta ce ga MotioCI Mai gudanarwa, ko rawar da ke da alhakin haɓaka rahotannin Cognos, cewa rahoton yana shirye don ƙaura zuwa yanayin QA don gwaji.
  4. Promotion a QA. Mai gudanarwa yana inganta rahoton da canje-canje ga jihar zuwa in_QA. Wannan jihar tana ba ƙungiyar QA damar sanin cewa rahoton yana shirye don gwadawa.
  5. Testing. Ƙungiyar QA tana gwada rahoton akan buƙatun kasuwanci. Rahoton ko dai ya wuce ko ya gaza gwaje-gwaje. Idan rahoton ya gaza gwajin QA, ana yiwa tikitin alama tare da a cikin Dev jihar, komawa ga mai haɓaka rahoton don gyarawa.
  6. Gwajin yayi nasara. Idan rahoton ya wuce, ƙungiyar QA ta gaya wa mai gudanarwa cewa a shirye take don inganta samarwa ta hanyar yi masa lakabi shirye don Prod Jihar.
  7. Promotion zuwa Production. Da zarar rahoton ya shirya don samarwa, za a iya samun amincewa na ƙarshe da kuma fitar da jadawalin, watakila haɗawa tare da sauran rahotannin da aka kammala. Mai gudanarwa yana inganta rahoton zuwa yanayin samar da Cognos. Ya sanya tikitin a ciki aikata jihar wanda ke nuna cewa an kammala ci gaba da gwaje-gwaje kuma an tura shi zuwa samarwa. Wannan yana rufe tikitin.

Gudanar da Tsarin Ci Gaban Rahoton

Wannan tsarin sarrafa tikitin yana nuna kuma tabbataccen ayyuka sun nuna cewa:

  • Kowane sabon rahoto yakamata ya sami tikiti tare da buƙatun kasuwanci don tsara rahoton zuwa.
  • Kowane lahani ya kamata ya sami tikitin yin rikodin kowane kwari ko matsala tare da rahoto.
  • Duk lokacin da aka gyara rahoto, da MotioCI sharhin shiga ya kamata ya haɗa da lambar tikitin da aka yi magana.
  • Kowane rahoton da aka inganta daga Dev zuwa QA ya kamata ya sami tikitin haɗin gwiwa wanda mai gudanarwa zai iya tabbatar da cewa an kammala ci gaba kuma yana shirye don matsawa zuwa yanayin QA.
  • Duk rahoton da aka inganta daga QA zuwa Production ya kamata ya kasance yana da tikitin da ke da tarihin da ke nuna cewa ci gaba ya cika, ya wuce QA, ya karbi duk takardun da ake bukata na gudanarwa kuma an inganta shi.
  • Kowane rahoto a cikin yanayin samarwa yakamata ya sami a digital hanyar takarda daga tunani zuwa gwaji don daidaitawa zuwa ƙuduri zuwa yarda da promotion.

Wannan batu na ƙarshe ya fi so na masu duba don ingantawa. Ta iya tambaya, "Shin za ku iya nuna mani yadda kuke tabbatar da cewa duk rahotannin da ke cikin yanayin samarwa sun bi tsarin da aka rubuta na tikiti da amincewa?" Hanya ɗaya don mayar da martani ga mai binciken ƙila ita ce samar da jerin duk rahotannin da aka yi ƙaura kuma a sa ta ta bi ta tikiti don neman wanda bai dace da tsarin ku ba.

A madadin, kuma mafi dacewa, zaku iya samar da jerin rahotannin da ke aikatawa ba bi tsarin haɓakawa da tsarin tikiti wanda kuka ayyana. A nan ne wannan rahoton zai yi amfani: “Rahotanni sun inganta ba tare da tikiti ba". Labari ne na keɓancewa na jerin rahotanni waɗanda ke da ba bin ingantattun ayyuka na sanya kowane rahoto ya canza daura da tikitin. Wannan ɗaya ne daga cikin ƴan rahotannin da kuke son zama fanko. Ba zai sami bayanan ba idan duk rahotannin da aka inganta suna da tikitin da ke da alaƙa da shi. A takaice dai, rahoton zai bayyana ne kawai a cikin jerin idan yana cikin yanayin samarwa kuma rahoton da aka haɓaka bai yi nuni da lambar tikiti a cikin sharhi ba.

Tsari tare da Fa'idodi

Menene fa'idodin tsarin, ko me yasa za ku yi haka a cikin ƙungiyar ku?

  • Ingantattun haɗin gwiwar ƙungiya: Tsarin tikitin na iya haƙiƙa haɗe da daidaikun mutane cikin ayyukan da ƙila ba za su iya sadarwa ba. Rahoton marubuta da masu amfani na ƙarshe, ko manajan aikin da ƙungiyar QA, misali. Hanyar tikitin yana samar da wuri gama gari don sadarwa game da albarkatun da aka raba, rahoton da ke gudana.
  • Rage kuɗi:
    • Lalacewar kamawa da gyarawa da wuri ba su da tsada sosai idan sun tsere zuwa samarwa.
    • Ingantacciyar ingantacciyar inganci - marubutan rahoto koyaushe suna aiki daga tikiti wanda ke da ma'anar aiki mai kyau.
    • Rage lokaci ta hanyar sarrafa tsarin tafiyar da hannu
  • Ingantattun takaddun bayanai: Wannan tsari ya zama tushen ilimin da ya dace na lahani da yadda aka warware su.
  • Ingantattun tsinkaya da nazari: Yanzu zaku iya bin diddigin alamun aiki kuma ku kwatanta su da yarjejeniyar matakin sabis. Yawancin tsarin tikiti suna ba da waɗannan nau'ikan nazari.
  • Ingantattun tallafi na ciki: Ƙungiyar goyan bayan ku, sauran masu haɓaka rahoto (kuma, har ma, kan ku na gaba!) Za su iya duba yadda aka magance lahani iri ɗaya a baya. Wannan tushen ilimin da aka raba zai iya haifar da saurin warware lahani.
  • Ingantacciyar gamsuwar mai amfani ta ƙarshe: Tare da samun dama kai tsaye ga masu haɓakawa ta hanyar tsarin tikiti, masu amfani za su iya tsammanin saurin warware lahani tare da saka idanu kan ci gaban rahoton da ake buƙata ta tsarin.

Kammalawa

Wannan misali ɗaya ne na ɗimbin albarkatu don bin ingantattun ayyuka da ƙimar bin ingantattun matakai. Bugu da ari, sabon MotioCI rahoton, "Rahotanni da aka inganta ba tare da Tikiti ba" na iya zama babban taimako wajen magance tambayoyi daga mai duba, ko kuma kawai saka idanu na ciki don bin ka'idodin kamfanoni.

 

CloudNazarin Cognos
Motio X IBM Cognos Analytics Cloud
Motio, Inc. Yana Ba da Ikon Sabis na Lokaci na Gaskiya don Cloud Analytics na Cognos

Motio, Inc. Yana Ba da Ikon Sabis na Lokaci na Gaskiya don Cloud Analytics na Cognos

PLNO, Texas - 22 Satumba 2022 - Motio, Inc., kamfanin software wanda ke taimaka muku ci gaba da fa'idar nazarin ku ta hanyar inganta ilimin kasuwancin ku da software na nazari, a yau ya sanar da duk abubuwan sa. MotioCI Aikace-aikace yanzu suna tallafawa Cognos…

Kara karantawa