Kashi 60-80% na Kamfanonin Fortune 500 za su karɓi Amazon QuickSight nan da 2024

by Mar 14, 2022BI/Analytics0 comments

Wannan magana ce mai ƙarfi, tabbas, amma a cikin bincikenmu, QuickSight yana da duk halayen haɓaka shigar kasuwa. Amazon ya gabatar da QuickSight a cikin 2015 a matsayin mai shiga cikin bayanan kasuwanci, nazari da sararin gani. Ya fara bayyana a cikin Gartner's Magic Quadrant a cikin 2019, 2020 ba nuni ba ne, kuma an ƙara shi a cikin 2021. Mun kalli yadda Amazon ya haɓaka aikace-aikacen a zahiri kuma ya tsayayya da jarabar siyan fasahar kamar yadda sauran manyan kamfanonin fasaha suka yi. .

 

Muna Hasashen QuickSight zai Fi Ƙarfafa Gasa

 

Muna sa ran QuickSight zai wuce Tableau, PowerBI da Qlik a cikin jagororin jagororin a cikin shekaru biyu masu zuwa. Akwai manyan dalilai guda biyar.

QuickSight na Amazon

 

  1. Ginannen kasuwa. Haɗe cikin AWS na Amazon wanda ya mallaki kashi uku na kasuwar gajimare kuma shine mafi girma ga girgije a duniya. 
  2. Sophisticated AI da kayan aikin ML akwai. Mai ƙarfi a cikin ƙarin nazari. Yana yin abin da yake da kyau. Ba ya ƙoƙarin zama duka kayan aikin nazari da kayan aikin rahoto.
  3. amfani. Aikace-aikacen kanta yana da fahimta kuma mai sauƙin amfani don ƙirƙirar bincike na ad hoc da dashboards. QuickSight ya riga ya daidaita hanyoyinsa ga bukatun abokin ciniki.
  4. tallafi. Saurin tallafi da lokacin fahimta. Ana iya samar da shi da sauri.
  5. tattalin arziki. Ma'aunin farashi don amfani kamar girgijen kansa.

 

Canje-canjen Na Farko 

 

A cikin tseren doki mai ban sha'awa, shugabanni suna canzawa. Hakanan za'a iya faɗi game da shugabanni a cikin sararin Bincike da Kasuwancin Kasuwanci a cikin shekaru 15 - 20 da suka gabata. A cikin bitar Gartner's BI Magic Quadrant a cikin shekarun da suka gabata mun ga cewa yana da wahala a kula da babban matsayi kuma wasu sunayen sun canza.

 

Juyin Halitta na Gartner Magic Quadrant

 

Don ƙarin sauƙi, idan muka ɗauka cewa Gartner's BI Magic Quadrant yana wakiltar kasuwa, kasuwa ta ba da lada ga dillalai waɗanda suka saurare kuma suka dace da canjin buƙatun kasuwa. Wannan shine ɗayan dalilan da QuickSight ke kan radar mu.

 

Abin da QuickSight yayi kyau

 

  • Aiwatar da gaggawa
    • Mai amfani da shirye-shirye akan jirgin.
    • A cikin Katin Magani na Gartner don AWS Cloud Analytical Data Stores mafi ƙarfi shine Ƙaddara.
    • Sauƙin sarrafa samfura da shigarwa da haɓakawa suna karɓar babban maki daga Dresner a cikin rahoton Sabis na Shawarwari 2020.
    • Zai iya daidaitawa zuwa ɗaruruwan dubban masu amfani ba tare da saitin uwar garken ko gudanarwa ba.
    • Sikeli mara Sabar zuwa Dubun Masu Amfani
  • M
    • Daidai da PowerBI na Microsoft kuma yana da ƙasa da Tableau, ƙaramin mawallafi na biyan kuɗi na shekara da $0.30/30 albashi-minti-kowace tare da iyakar $60/shekara)
    • Babu kuɗin kowane mai amfani. Kasa da rabin farashin sauran dillalai kowane lasisin mai amfani. 
    • Sikelin atomatik
    • Bambanci
      • Gina ga girgijen daga ƙasa zuwa sama.  
      • An inganta aiki don gajimare. SPICE, ajiya na ciki don QuickSight, yana riƙe da hoton bayanan ku. A cikin Gartner Magic Quadrant don Cloud Database Management Systems, Amazon an gane shi a matsayin jagora mai ƙarfi.
      • Abubuwan gani suna daidai da Tableau da Qlik da ThoughtSpot
      • Sauƙi-da-amfani. Yana amfani da AI don ba da nau'ikan bayanai ta atomatik da alaƙa don samar da bincike da hangen nesa.
      • Haɗin kai tare da wasu Sabis na AWS. Gina-ginen tambayoyin harshe na halitta, damar koyon injin. Masu amfani za su iya yin amfani da amfani da samfuran ML da aka gina a cikin Amazon SageMaker, babu buƙatar coding. Duk masu amfani suna buƙatar yi shine haɗa tushen bayanai (S3, Redshift, Athena, RDS, da sauransu) kuma zaɓi wane samfurin SageMaker don amfani dashi don hasashen su.
  • Ayyuka da aminci
        • An inganta don girgije, kamar yadda aka ambata a sama.
        • Amazon ya sami mafi girma a cikin amincin fasahar samfur a cikin rahoton Dresner's Advisory Services 2020.

 

Ƙarin Ƙarfafa

 

Akwai wasu dalilai guda biyu da ya sa muke ganin QuickSight a matsayin mai ƙarfi mai ƙarfi. Waɗannan ba su da ƙarancin gaske, amma kamar yadda suke da mahimmanci.

  • Jagoranci. Tsakanin 2021, Amazon ya sanar da cewa Adam Selipsky, tsohon shugaban AWS kuma shugaban Salesforce Tableau na yanzu zai gudanar da AWS. A ƙarshen 2020, Greg Adams, ya shiga AWS a matsayin Daraktan Injiniya, Bincike & AI. Ya kasance tsohon soja ne na kusan shekaru 25 na IBM da Cognos Analytics da Intelligence Business. Matsayinsa na baya-bayan nan shine Mataimakin Shugaban Ci gaban IBM wanda ya jagoranci ƙungiyar ci gaban Cognos Analytics. Kafin haka shi ne Babban Mawallafin Watson Analytics. Dukansu suna da kyakkyawan ƙari ga ƙungiyar jagorancin AWS waɗanda suka zo tare da ƙwararrun ƙwarewa da kuma cikakken ilimin gasar.
  • Mayar da hankali  Amazon ya mai da hankali kan haɓaka QuickSight daga ƙasa maimakon siyan fasahar daga ƙaramin kamfani. Sun guje wa tarkon "ni ma" na samun duk abubuwan da suka dace a kowane farashi ko ba tare da la'akari da inganci ba.    

 

Bambanci

 

Nunin gani wanda shine bambance-bambancen ƴan shekarun da suka gabata, shine gungumen tebur a yau. Duk manyan dillalai suna ba da ingantattun abubuwan gani a cikin fakitin BI na nazarin su. A yau, abubuwan banbance-banbance sun haɗa da, menene ƙa'idodin Gartner ya haɓaka ƙididdiga kamar tambayar harshe na halitta, koyan injina da hankali na wucin gadi.  QuickSight yana ba da damar QuickSight Q na Amazon, kayan aikin koyo da injina.

 

Matsalolin da ke yiwuwa

 

Akwai 'yan abubuwa da ke aiki da QuickSight.

  • Ayyuka masu iyaka da aikace-aikacen kasuwanci musamman don shirye-shiryen bayanai da sarrafa bayanai
  • Babban ƙin yarda ya samo asali ne daga gaskiyar cewa ba zai iya haɗa kai tsaye zuwa wasu kafofin bayanai ba. Wannan bai yi kama da hana ikon mallakar Excel ba a sararin samaniya inda masu amfani ke motsa bayanan kawai. Gartner ya yarda, lura da cewa "ana iya amfani da shagunan nazarin bayanan AWS ko dai kawai ko a zaman wani ɓangare na dabarun haɗaɗɗun gajimare don isar da cikakken, ƙaddamar da nazari na ƙarshe zuwa ƙarshe."
  • Yana aiki kawai akan bayanan SPICE na Amazon a cikin girgijen AWS, amma suna da kashi 32% na rabon kasuwar girgije.

 

QuickSight Plus

 

Yawan Kayan Aikin BI

Mun ga wani yanayi a cikin kasuwar BI a cikin amfani da nazari da kayan aikin Intelligence na Kasuwanci a cikin ƙungiyoyi waɗanda za su amfana da tallafin QuickSight. Shekaru goma da suka gabata, 'yan kasuwa za su sayi siyan kayan aikin BI mai fa'ida a matsayin ma'auni na ƙungiyar. Binciken kwanan nan na Dresner ya goyi bayan wannan.   A cikin binciken su, 60% na Amazon QuickSight kungiyoyin suna amfani da kayan aiki fiye da ɗaya. Cikakken 20% na masu amfani da Amazon sun ba da rahoton amfani da kayan aikin BI guda biyar. Yana kama da masu amfani da ke ɗaukar QuickSight ƙila ba lallai ba ne su yi watsi da kayan aikin da suke da su. Mun yi hasashen cewa ƙungiyoyi za su yi amfani da QuickSight ban da abubuwan Binciken da suke da su da kuma kayan aikin BI dangane da ƙarfin kayan aikin da buƙatar ƙungiyar. 

 

Spot mai dadi  

 

Ko da bayanan ku yana kan fage ko wani gajimare mai siyarwa, yana iya yin ma'ana don matsar da bayanan da kuke son tantancewa zuwa AWS kuma ku nuna QuickSight a ciki.   

  • Duk wanda ke buƙatar tsayayye, cikakken sarrafa tushen nazarin gajimare da sabis na BI wanda zai iya samar da bincike na ad hoc da dashboards masu mu'amala.
  • Abokan ciniki waɗanda ke cikin girgijen AWS amma ba su da kayan aikin BI.
  • POC BI kayan aiki don sababbin aikace-aikace 

 

QuickSight na iya zama ɗan wasa alkuki, amma zai mallaki alkukinsa. Nemo QuickSight a cikin jagororin Gartner tun farkon shekara mai zuwa. Sannan, ta 2024 - saboda ƙarfinsa da ƙungiyoyin da ke ɗaukar Nazari da yawa da kayan aikin BI - muna ganin 60-80% na kamfanonin Fortune 500 suna ɗaukar Amazon QuickSight azaman ɗayan manyan kayan aikin bincike.