MotioCI Manufa-Gina Rahotanni

by Nov 10, 2022MotioCI0 comments

MotioCI Rahoto

Rahoton da aka Ƙirƙira tare da Manufa - Don Taimakawa Amsa Takamaiman Tambayoyin Masu Amfani Da su

Tarihi

Dukkanin MotioCI kwanan nan an sake tsara rahotanni tare da manufa ɗaya - kowane rahoto ya kamata ya iya amsa takamaiman tambaya ko tambayoyin da mai amfani a cikin takamaiman aikin kasuwanci zai iya samu. Mun yi ƙoƙari mu sanya kanmu a cikin takalma na masu amfani da kuma sanya kullun tunaninmu. Mun tambayi kanmu, "Mene ne ayyuka na manyan kungiyoyin masu amfani da Cognos da MotioCI?” "Yaya suke amfani MotioCI?” "Waɗanne tambayoyi ne za su iya yi dangane da aikinsu a cikin ƙungiyarsu?" Kuma, a ƙarshe, "Ta yaya za mu iya taimakawa wajen sauƙaƙa aikinsu ta hanyar ba da amsoshin waɗannan tambayoyin?"

Kamar yadda MotioCI 3.2.11, yanzu akwai rahotanni sama da 70 na Cognos waɗanda suka zo tare da aikace-aikacen. Ana buga su a cikin manyan manyan fayiloli guda 7 masu bayyana kansu: Admin, Takaddun bayanai, Inventory da Ragewa, Motio Lab, Promotion, Gwaji da Sarrafa Sigar.

Matsayin kasuwanci

Muna tsammanin akwai manyan ayyuka a cikin kowace ƙungiyar da ke amfani da su MotioCI. Suna iya samun mukaman ayyuka daban-daban tsakanin ƙungiyoyi, amma sun saba fada cikin waɗannan broad kungiyoyi.

  • Manajan Ayyuka
  • Masu zartarwa
  • ma'aikata
  • Ƙungiyar Gwajin QA
  • Manazarta Kasuwanci
  • Rahoton Masu Haɓakawa

Takaitattun rahotanni

Manajan Ayyuka

Manajan Ayyuka galibi ana kiran su don sa ido kan yunƙurin da suka shafi haɓaka rahotannin Cognos Analytics, ko haɓaka aikace-aikacen. Don gudanar da aiki, masu amfani a cikin wannan rawar suna buƙatar ganin bayyani ko taƙaita ayyukan kwanan nan da suka shafi aikin. Yawancin rahotannin wannan rawar ana samun su a ƙarƙashin babban fayil ɗin Gwaji. Wasu daga cikin rahotannin sun keɓanta don sarrafa ayyukan haɓakawa na Cognos Analytics. Sauran rahotanni sun ba da taƙaitaccen bayani kan sakamakon gwajin a MotioCI aikin, ko kwatanta sakamako a cikin ayyuka ko lokuta.

  • Kwatancen Misalin Sakamakon Gwaji ta Takaitaccen Aikin - Takaitacciyar Takaitacciyar Matsayin Sakamakon Gwaji ta Project da Misali.
  • Haɓaka Rahoton Konewar Aikin – Cognos Haɓaka Project Tracker. Rashin Sakamakon Gwajin Maƙarƙashiya a tsawon lokacin aikin tare da ƙididdige hasashen yanayin yanayin.
  • Haɓaka Kwatancen Sakamakon Gwajin Aikin – Kwatanta Sakamakon Gwaji na MotioCI Ayyuka a cikin Ayyukan Haɓakawa. Yana ba da ƙarin daki-daki don tallafawa Rahotan Ƙona Ƙirar Ƙuntatawa.

Masu gudanarwa da Manajoji

The CIO, Daraktocin Kasuwanci, da Manajoji suna sha'awar babban hoto. Yawancin lokaci suna buƙatar gina shari'ar kasuwanci don ci gaba da amfani da ci gaba na Cognos Analytics. Pieces zuwa wuyar warwarewa na gina ƙaƙƙarfan shari'ar kasuwanci da kare ƙimar ƙima na iya haɗawa da adadin abubuwan Cognos a ƙarƙashin sarrafa sigar, adadin masu amfani da ke amfani da Cognos Analytics, da yanayin amfani. Ana samun rahotannin wannan bayanin (da ƙari) ƙarƙashin babban fayil ɗin Admin, da kuma, babban fayil ɗin Inventory and Reduction da babban fayil Sarrafa Sigar.

  • Takaitacciyar Ƙididdigar Ƙididdiga rahoton yana ba da taƙaitaccen bayanin dashboard mai amfani a cikin misalin Cognos.
  • MotioCI Tsarin Lokaci – Bakwai daban-daban ginshiƙi; Masu amfani da adadin abubuwan da suka faru ta ranar mako, watan shekara da shekara; Nau'in Aiki da Yawan Abubuwan da suka faru ta Ranar Mako, Wata da Shekara; Nau'in Aiki da Adadin Abubuwan da suka faru ta Shekara, Watan
  • Siffar Abubuwan Ta Nau'i - Abubuwan da aka ƙirƙira na Cognos tare da Sunan Nuni, Hanya, Nau'in, Sigar, da Girman.

Masu Gudanar da Tsari

Cognos System Adminstrators sarrafa yanayin rahoto, wanda ya haɗa da tsaro da samun dama ga aikace-aikacen Binciken Cognos. Hakanan ya haɗa da ikon sarrafa da, wani lokacin, ba da tallafi ga wasu masu amfani. Rahotanni a ƙarƙashin babban fayil ɗin Admin suna ba da haske game da tsarin tsarin.

  • Tsarin Ma'aikata Mai Aiki - Tsarin Ma'aikata masu aiki na yanzu kuma, idan Ayyukan Gwaji, Ayyuka da Shari'ar Gwaji. Hakanan yana nuna PID don ɗaure zuwa Gano Tsarin Sabar.
  • Kwatanta Kayayyakin Dispatcher - Kwatancen gefe-gefe na kaddarorin masu aikawa da tsarin. Wani misali na rahoto wanda ke nuna hoto mai mahimmanci na bayanai wanda ba zai yiwu a isa wani wuri ba.
  • Abubuwan Kulle - A halin yanzu kulle rahotanni da fayiloli. Idan mai amfani bai duba rahoto ba lokacin da aka gama gyarawa, kulle zai kasance a kan rahoton kuma sauran masu amfani ba za su iya gyara shi ba. Wannan rahoton yana bawa mai gudanarwa damar duba rahotannin da aka kulle idan ana buƙatar ƙarin aiki.

ma'aikata

ma'aikata sau da yawa na iya zama alhakin haɓaka rahotanni tsakanin mahalli. Kamar haka, rahotanni a cikin Promotion babban fayil yana ba da bayanai akan Promotion Sakamako da kwatanta abun ciki tsakanin abubuwan Cognos. A yawancin ƙungiyoyi, yana da mahimmanci cewa an haɓaka rahotanni a cikin yanayin Ci gaba, an gwada su a cikin yanayin QA kuma an gabatar da su ga jama'a a cikin yanayin samarwa.

  • Kwatancen Misalin rahoton - Kwatanta sunan rahoton, wuri da siga tsakanin mahalli 2.
  • Rahoton da aka Gabatar ba tare da Nasara Sakamakon Gwaji ba - zai taimaka gano rahotannin da watakila sun keta tsarin da aka ba da izini na gwada duk rahotanni kafin a inganta su.
  • Rahotanni sun inganta ba tare da tikiti ba -.Rahotanni waɗanda aka inganta, amma basu da alaƙar tikitin waje a cikin sharhi akan abin tushen. Wannan rahoto yana taimakawa tabbatar da cewa an bi matakai na ciki.

ma'aikata Hakanan yana iya kasancewa cikin abubuwan fasaha na haɓakawa da aikin riga-kafi a cikin shirye-shiryen haɓakawa. Rahotonni a cikin daftarin fayil ɗin Inventory yana jiran da an kammala ragi da aka yi a shirye-shiryen haɓakawa.

  • Rukunin Ragewa - Lissafin Ƙungiyoyin Rage Ƙididdigar ƙira tare da rawar jiki zuwa ƙarin daki-daki.
  • saukarwa - Jerin raguwar kayan ƙira tare da rawar jiki zuwa cikakkun bayanai na fayilolin da aka rage.
  • Bayanan Ragewa – Ya lissafa mafi ƙasƙanci matakin Rage Cikakkun bayanai.

Tawagar Gwaji

The Gwajin QA ƙungiyar tana da alhakin kimanta rahotanni bayan an ƙirƙira su da kuma kafin a sanya su cikin samarwa. Duk rahotannin da ke cikin babban fayil ɗin Gwaji na iya zama masu amfani. Wannan ƙungiyar na iya buƙatar ƙarin daki-daki kan gazawar Shari'ar Gwaji fiye da, a ce, Manaja, ko Manajan Ayyuka.

  • Bayanin gazawar Sakamakon Gwajin - Ya lissafa cikakkun bayanai akan shafuka huɗu na gazawar gwajin CI: 1) Rashin Tabbatarwa, 2) gazawar aiwatarwa, 3) gazawar tabbatarwa da 4) Rashin nasarar Matakin dagewa.
  • Sakamakon Tabbatarwa – Matsayin Sakamako na Tabbatarwa ta Tabbatarwa don Abubuwan da aka Fitar a cikin keɓaɓɓen kewayon lokaci.
  • Ma'anar Tabbaci -MotioCI Ƙididdiga da, na zaɓi, Nau'o'in Tabbaci, Abubuwan Tabbaci da cikakken taimako. Ana iya amfani da su don ganin abin da Assertions ke cikin tsarin, inda ikirari na al'ada suke da kuma bayanan da za a iya amfani da Tabbacin don gwaji.

Manazarta Kasuwanci

Manazarta Kasuwanci na iya taka rawa wajen ayyana da rubuta abubuwan da ake bukata don rahoto. Rahotanni a cikin babban fayil ɗin Takardun suna ba da wurin farawa don tattara rahotanni da sauran abubuwan Cognos tare da cikakkun bayanai, takaddun fasaha.

  • Takaddun rahoto - Takaddun duk tambayoyin rahoton da abubuwan bayanai a cikin rahoto.
  • FM Cikakken Magana – Takaddun duk yanki na samfurin da aka buga azaman fakiti. Idan an yi shi a cikin PDF, Teburin Abubuwan da ke ciki yana ba da damar tsalle mai sauri zuwa yankin abin sha'awa.
  • Takardun Ayyuka - Ayyuka tare da Rahoton memba. Nuna waɗanne rahotanni ake gudanar da kowane aiki.

Rahoton Masu Haɓakawa

Rahoton Masu Haɓakawa asake kan gaba wajen samar da sabbin rahotanni. Ya danganta da ƙungiyar, waɗannan ƙila su zama masu sadaukarwa mawallafa, ko, ƙila su zama masu amfani da kasuwanci. Suna iya samun wasu rahotanni iri ɗaya kamar ƙungiyar Gwajin QA suna taimakawa wajen magance rahotanni da kuma bayar da rahoton kurakurai kafin a mika shi don a gwada su. Rahotanni a cikin babban fayil ɗin Takaddun suna iya taimakawa wajen samar da bayanai kan ƙa'idodin rahoto da ƙa'idodi, ma'anar abubuwan bayanai da ƙididdiga. Rahotanni a cikin babban fayil Sarrafa Sigar suna ba da taƙaitaccen bayani da cikakkun bayanai kan rahotannin da aka gyara kwanan nan.

  • Duban Abun Bayanai, zai taimaka nemo inda kuma a cikin kasidar rahoton an yi amfani da wani yanki na musamman domin a kiyaye daidaito.
  • Sakamakon Gwaji - Bayanin Sakamakon Sakamakon Gwajin Sakamakon Saƙon
  • Rahotannin da Aka Gyara Kwanan nan - Maɓallin bayanai akan rahotanni waɗanda aka gyara kwanan nan don taimaka muku samun takamaiman rahoto.

Yadda zaka fara

Ta yaya za ku sami rahotanni don taimaka muku yin aikinku?

  1. Fara a farkon. Shigar MotioCI. Buga MotioCI rahotanni. Cikakkun bayanai suna cikin Jagorar Mai amfani, amma za ku sami maɓallin Bugawa akan shafin Saitunan Bayanai na Cognos don misalin Cognos a ciki. MotioCI. Hakanan kuna buƙatar saita haɗin tushen bayanai don nunawa MotioCI database.
  2. Fara da bincika rahoton da aka jera a sama ƙarƙashin aikin aikin ku.
  3. Nitse zurfi ta hanyar gudu da Bayanin Rahoton rahoton wanda ya jera duk rahotanni da bayaninsu.

Rahoton Bayanan Bayani

The Bayanin Rahoton rahoton a cikin MotioCI Rahotonni> Babban fayil ɗin takaddun duk an haɗa su MotioCI rahotanni tare da taƙaitaccen taƙaitaccen kowane. Tare da rahoton Bayanin Rahoton, zaku iya duba jerin duk rahotannin Cognos da aka riga aka gina waɗanda aka haɗa da su. MotioCI. An jera rahotannin ta suna da babban fayil. Jerin ya ƙunshi taƙaitaccen taƙaitaccen rahoto na kowane rahoto, tare da bayani game da mai shi, sabuntawa na ƙarshe, kunshin, wurare, da faɗakarwa. Idan an ƙara sabbin rahotanni a cikin sigar gaba ta MotioCI, za a saka su a cikin Bayanin Rahoton, tare da faɗakarwa mai zuwa: Rahoton Bayanin Rahoton yana buƙatar bayanin Bayanin rahoton an gudanar da shi akan rahotannin da yake rubutawa. Don ƙara shari'o'in gwaji tare da tabbatar da Bayanin Rahoton zuwa rahotanni, bi matakai a cikin Jagorar Mai amfani a ƙarƙashin Ƙaddamarwa. MotioCI don samar da lokuta gwaji ta atomatik.

Domin wannan rahoton ya dogara ne da wani ikirari don tattara bayanan, sakamakon bai iyakance ga ba MotioCI rahotanni. Kuna iya amfani da rahoton don ɗaukar kaya na kowane ko duk rahotannin da kuka haɓaka a cikin Cognos. Kawai tabbatar da cewa an gudanar da bayanin Bayanin Rahoton akan rahotannin da kuke son haɗawa kuma zaɓi daidaitattun abubuwan da suka dace na Cognos da Project daga abubuwan da aka kawo rahoton.

Lura: don cin gajiyar wannan rahoton, kuna buƙatar a MotioCI Lasin gwaji don gudanar da da'awar da ake buƙata da shari'ar gwaji.

Ingantawa

Cognos Misali da Project ana buƙatar faɗakarwa. Maɓallin maɓallin rediyo na Misali yana iyakance ga ƙima ɗaya. Dole ne ku zaɓi ɗaya ko fiye da ƙima daga saƙon akwati na Project.

Wani yanki na shafin farko na Rahoton Bayanin Rahoton.

Summary

MotioCI kayan aiki ne wanda ba makawa ba ne wanda ke fadadawa da sauƙaƙe iyawar Cognos Analytics. Saboda zurfin da faɗin bayanan da aka kama a ciki MotioCI akan mahallin ku na Cognos, wani lokaci yana da wuya a sami siginar ta cikin amo, The MotioCI an tsara rahotanni don yin daidai da haka. Waɗannan rahotannin na iya yin tasiri sosai MotioCI mafi mahimmanci kuma yana taimaka muku yin aikinku mafi kyau.