MotioCI Tukwici da dabaru

by Dec 2, 2022MotioCI0 comments

MotioCI Tukwici da dabaru

Abubuwan da aka fi so na waɗanda suka kawo ku MotioCI

Mun tambaya MotioMasu haɓakawa, injiniyoyin software, ƙwararrun tallafi, ƙungiyar aiwatarwa, masu gwajin QA, tallace-tallace da sarrafa abubuwan da suka fi so. MotioCI su ne. Mun tambaye su da su yi ƙoƙari su yi tunanin abubuwan da ƙila ba a lura da su ba, ba a yi amfani da su ba, ko kuma an gano su kwanan nan. A gaskiya, ba duka ba su amsa ba, amma muna da tabbacin za ku koyi wasu abubuwa masu ban sha'awa. na yi

Ko da yake duk waɗannan fasalulluka sun kasance na ɗan lokaci, har yanzu kuna iya koyan sabbin hanyoyin da za ku iya sarrafa yanayin binciken ku na Cognos tare da MotioCI. Oh, kuma a hanya, idan kuna da wasu shawarwari waɗanda muka rasa a nan, za mu so mu ji ra'ayoyin ku.

  1. Magana game da ra'ayi. Hanya mafi sauƙi don aika shawarwarin ƙungiyar ci gaba shine amfani da Hanyar haɗin kai a kasa hagu na MotioCI. Mun san ba ku san wannan ba saboda ba mu taɓa samun wasiku ba. Wataƙila ba za mu sami kowane wasiku ba saboda ya ce, "Abin takaici, ba za mu iya amsa duk abubuwan da aka gabatar ba." Me ya sa? Gwada mu. Zan ci amanar ku sami amsa.
  2. Saka idanu aikace-aikace. MotioCI Saituna tab (MotioCI node > MotioCI Saituna shafin> Saitunan ci gaba da saka idanu> Kulawa da Sabis na Aikace-aikacen> Kaddamarwa) yana ba da maɓalli don buɗe bayanan Kula da Aikace-aikacen a cikin shafin. Mai amfani zai iya duba bayanan yanayin amfani da aikace-aikacen nan da nan da bayanan bayanai. Bayanai masu amfani da wannan shafin ke nunawa, sun haɗa da:
    1. Tsarin CPU
    2. CPU tsarin
    3. Java Heap Memory
    4. Tsarin Ƙwaƙwalwar Jiki
    5. Database Connections da ake amfani
    6. url jdbc don MotioCI database

  1. Jawo da Juyawa. Ana iya sauke shari'o'in gwaji, dagewa, saiti, da sigogi a matakan gwaji daban-daban, manyan fayiloli, da sauransu.
  2. Danna sau biyu akan tarihin sigar don gyara sharhi ko sanya lakabi (mafi yawan mutane ba sa samun hakan).
  3. Yin amfani da hanyoyin ƙirƙirar sigar lakabi kamar "kan turawa" don ƙirƙirar alamar sake amfani da ita.
  4. Yin amfani da sabunta magada don tura canje-canje zuwa ikirari. Ana iya rufe wannan galibi ko ɓangarorin yau ta wasu sabbin ɗaukakawar mu.
  5. Wataƙila broadaika saƙon? Mutane nawa ne ma suka san muna da wannan?
  6. Gyarawa da/ko amfani da lambar sigar abokin ciniki. Dole ne ku danna shi sau biyu don gyara shi wanda mutane ba za su samu ba. Hakanan, idan kuna da nau'ikan 1.0, 2.0, 3.1, 3.2 kuma kun koma ku gyara 2.0 ya zama 4.0 za mu sake ƙidaya abubuwa. Hakanan zai iya rufe ikon mai gudanarwa don ɓoye lambar sigar abokin ciniki na lambar bita.
  7. Boye tare da canza girman ginshiƙai a cikin grid ɗin mu. Bugu da ƙari, ba na jin mutane suna samun hakan.

  1. Shin, kun san cewa ba kowane panel a ciki ba MotioCI yana da latest data?

Masu gine-gine na MotioCI inganta aikin aikace-aikacen ta hanyar debo bayanan don fenti allon lokaci-lokaci maimakon a ainihin lokaci. Idan baku son jira, zaku iya sabunta bayanan akan shafin ta danna alamar refresh kusa da sunan shafin. Tsawon lokacin da za a sabunta shafin ana iya saita shi a ciki MotioCI saitunan ci gaba (MotioCI node > MotioCI Saituna shafin > Babba Saituna da saka idanu > Na ci gaba MotioCI Saituna). Za'a iya saita ƙimar tazara ta tsohuwa daban don panel Status panel, Gwajin Cases panel, da panel Warehouse.

  1. MotioCI Saituna tab (MotioCI node > MotioCI Saituna shafin> Saitunan ci gaba da saka idanu> Kulawa da Sabis na Aikace-aikacen> Kaddamarwa) yana ba da maɓalli don buɗe bayanan Kula da Aikace-aikacen a cikin shafin. Mai amfani zai iya duba bayanan yanayin amfani da aikace-aikacen nan da nan da bayanan bayanai. Bayanai masu amfani da wannan shafin ke nunawa, sun haɗa da:
    1. Tsarin CPU
    2. CPU tsarin
    3. Java Heap Memory
    4. Tsarin Ƙwaƙwalwar Jiki
    5. Database Connections da ake amfani
    6. url jdbc don MotioCI database

  1. Bude Cognos daga MotioCI ba tare da samun URL na misalin Cognos na shiga ba MotioCI.

A saman kusurwar dama na aikace-aikacen, akwai hanyoyin haɗi zuwa kowane ɗayan abubuwan Cognos waɗanda mai amfani ya shiga ciki. MotioCI. Idan ina buƙatar samun dama ga Cognos, Ina buƙatar danna kan wannan hanyar haɗin don buɗe Cognos Connection. Ina fatan sauran samfuran mu, musamman ReportCard, zai samar da wannan fasalin. Ya dace sosai.

  1. Gwajin damuwa
  2. Broadfasalin saƙon jefawa
  3. Assertion studio
  4. Tsoffin Rubutun Gwaji tare da jadawalin (Dare, gajeriyar gudu, matsakaiciyar gudu, kasa da sauransu)
  5. Kunna yanayin gyara kuskure a Log
  6. Kunna rahotannin gado (Rahoto)
  7. Kunna sake tabbatar da zaɓi a yanayin gwaji
  8. Kunna yanayin lafiya
  9. Matsakaicin girman siga mai aiki
  10. Share Misali tare da girman tsari
  11. Kashe aikin ma'aikaci wanda ba a gama ba yayin farawa
  12. Tabbatar cewa kun ƙirƙiri aƙalla yana da ƙungiyoyin raguwa 3 ta amfani da loda fayilolin csv
  13. Canji yana biye da ƙimar CI da kuma sake kunna sabis na CI.
  14. Ba a Fara rage sa'a ta fara tsaftacewa ba -12 (wanda ke nuna sa'o'i)
  15. Ba'a Fara Rage Tsabtace Fara Minti ba - 30 (wanda ke nuna mins)
  16. Adadin sa'o'in da ragi zai iya kasancewa a cikin 'Faɗawa' ko 'Shirye don Bita' kafin a tsaftace su - 1
  17. Bayan Sake farawa & jira har sai lokacin ya tashi.
  18. Ƙungiyoyin raguwa da aka ƙirƙira suna Share ta hanyar aikin tsaftacewa.

MotioCI Boyayyun Gems

  1. Share duk abubuwa daga allon allo ta amfani da gunkin (X).

Danna alamar Share (X) a cikin ƙananan kusurwar dama na panel Clipboard. MotioCI yana share duk abubuwa daga allon allo (Allo01.jpg).

  1. Aikin da aka danganta

Kuna iya haɗa aikin zuwa wani aikin don ba da damar gwajin gwaji a cikin ayyukan biyu don gudanar da lokaci ɗaya(Allo02.jpg).

Misali, idan kuna da aiki a cikin Cognos 10 da kuma aikin da ya dace a cikin Cognos 11, zaku iya gudanar da shari'o'in gwaji da suka dace a duka lokaci guda, rage yuwuwar samun bayanai tsakanin kisa. Wannan tsari yana ba ku damar samun ingantaccen sakamako don kwatantawa a cikin mahalli

  1. Shigo Hanyar Aikin

Lokacin da kuke son shigo da hanyoyin zuwa aikin da kuka zaɓa, yi amfani da wannan fasalin(Allo03.jpg).

Kuna iya kwafi hanyoyin aiki zuwa aiki a halin yanzu ko ta hanyar shigo da su daga wani aikin ko ta loda wakilcin rubutu na waɗannan hanyoyin.

  1. Hanyar Cloning Project

Idan kuna son fitar da hanyoyi daga aikin da aka zaɓa, bi matakan da aka bayyana a cikin hanyoyin aikin Cloning (Allo04.jpg).

Kuna iya haɗa hanyoyin aikin daga aikin zuwa wani aikin a wannan misalin ko a wani misali. Hanyoyin aikin cloning na iya taimakawa lokacin haɓaka Cognos.

  1. Sake ƙirƙirar ayyukan da suka ɓace don aikin

Idan an share ɗaya ko fiye ayyukan aikin bisa kuskure a cikin Cognos, za ku iya sake ƙirƙirar ayyukan aiki daga ciki MotioCI, akan shafin Saitunan aikin (Allo05.jpg).

  1. Yi Bambance-bambance akan Musanya Shafukan bisa dacewarmu a cikin UI
    1. In MotioCI za mu iya Musanya shafuka daban-daban guda biyu dangane da UI (Duba abin da aka makala: allo06.jpg, abin da aka makala: allo07.jpg)
    2. Ƙaddamar da kaddarorin "Demote project status panel" da "Demote test case panel" tare da ƙimar gaskiya a Tab ɗin Kanfigareshan Ci gaba
    3. Musanya wannan Tab ɗin zai yi canje-canje a ciki Motio Bishiyar Darakta, Bishiyar Matsayin Misali, Bishiyar Node Project
  2. Kashe fasalin Ragewa
    1. Don musaki fasalin Ragewa, zamu iya haɗa kaddarorin ƙasa zuwa cikin fayil ɗin CI Properties
      • ci.internal.reduction.disableContentStoreMods=gaskiya
      • ci.activemq.usage.maxMemoryUsageMb=1
      • ci.activemq.sendFailIfNoSpaceAfterTimeout.secs=1
    2. Bayan kunna abubuwan da ke sama, Idan muka Gudanar da Ragewa, Ragewa yana Kammala amma idan muka kewaya zuwa Kongo jera kayan tarihi ba za a share su ba.
    3. Ko da a cikin CI idan muka duba Bita na Rubutun Abubuwan Taɗi, a nan ba za a buga shi azaman sharewa bita ba.
  3. Yi Tasirin Tasirin Kafin Promotion-Ta Default
    1. Duk da yake a Promoting artifacts daga Tushen zuwa Target , Kullum muna amfani da inganta kai tsaye (Ba tare da Duba kayan "Bukatar Tasirin Tasirin") ba.
    2. Ta hanyar kunna kayan da aka saita a matsayin gaskiya a ciki "Ana Bukatar Binciken Tasiri" a cikin Babban Saitunan Kanfigareshan.(duba abin da aka makala: allo08.jpg) Kafin haɓakawa zuwa manufa za mu iya bincika cikin sauƙi zai yi kowane tasiri akan Target, Zai iya zama da amfani don bincika tasirin kowane haɓaka. (duba abin da aka makala: allo09.jpg)
  4. Haɗin kai na ɓangare na uku
    • Za mu iya haɗa tikitin ƙungiyar waje daga CI.
    • Saita ƙimar tsarin hanyar haɗin tikiti da umarnin tikiti a Haɗin kai na uku daga MotioCI Saituna. (duba abin da aka makala: allo10.jpg)
    • Bayan Haɗa hanyar haɗin Tsarin Tikitin, Zamu iya ƙare lambar tikitin ko kuma kowace ƙima mai lamba Bi # a cikin sashin sharhi na tarihin bita. (duba abin da aka makala: allo11.jpg)
    • Fita kuma Share cache kuma shiga zuwa CI.
    • Tare da taimakon danna tsarin hanyar haɗi a cikin sashin sharhi za mu iya buɗe tikitin waje kai tsaye daga CI.
      • Anan Lokacin adanawa "idan ba ma buƙatar komawa zuwa tashar ƙungiyar waje, Shiga da Neman Tikitin Musamman"

1.Yi Broadsako sako:

  • Kunna dukiya ta gaskiya don “Enable Broadjefa Saƙon" a cikin ingantaccen shafin daidaitawa.(duba abin da aka makala: Hoto_001.jpg)
  • Bayan kunna wannan kadarar kawai BroadZa a nuna saƙon simintin a cikin Cognos.

2.Ƙaddamar da Akwatin Kashe Cognos:

  • A cikin Lasisi / Tsaro tab a ƙarƙashin motioCI node.(duba abin da aka makala: Hoto_002.jpg)
  • Duba akwatin rajistan Cognos Log Off, Bayan kunna kayan lokacin MotioCI An Logged Off a lokaci guda cognos kuma za su sami Logged Off.

Ɓoye Matsayin Rubutun Gwaji

  1. In MotioCI Haɓaka saitunan saituna ta tsohuwa wannan kadarar “Boye Gumakan Rubutun Gwaji” a Gaskiya. Idan darajar wannan kadara a gaskiya tana nufin alamar rubutun gwajin kada ta nuna a CI ga mai amfani.(Duba abin da aka makala: pbalapr_screen_1.jpg)
  2. Bayan an canza wannan “Boye gunkin Matsayin Gwaji” ƙimar dukiya zuwa “ƙarya” yana nufin alamar rubutun gwajin ya kamata a nuna wa mai amfani.(Duba abin da aka makala: pbalapr_screen_2.jpg, abin da aka makala: pbalapr_screen_3.jpg)

Ƙaddamar da akwatin rajistan "Nuna ɓoye" don saitin kadarorin ɓoye.

Zaɓin tsaftacewa don Misali:

  • A cikin Cognos ƙara mai amfani zuwa "MotioCI share" rawar a cikin MotioCI Matsayi, wannan zai taimaka wa mai amfani na musamman don samun damar yin amfani da zaɓin tsaftacewa a cikin misali (duba abin da aka makala:mbharat_screen01.jpg)

Bayanan Labs da Abubuwan da aka haɗa

  1. Za mu iya shigo da da'awar daga Labs Assertions and Components folder in Import from Server.
  2. Fitar da tabbacin a cikin injin mu na gida kuma kwafa tabbacin a cikin CI da aka shigar da shi daga Labs Assertions and Components folder
  3. Yanzu zaɓi Labs Assertions and Components Components babban fayil a Shigo daga Sabar.
  4. Tabbacin da aka fitar ya kamata a nuna shi a ƙarƙashin Tabbacin Labs da Abubuwan da aka haɗa (duba: abin da aka makala: Screen_1.jpg)

Gudanar da shari'ar gwaji tare da tabbatarwa don gazawar jihar yayin canza dukiya don "CSV Comparison - kasa kwatancen wofi"

  1. Gudanar da shari'ar gwaji tare da tabbatar da nasarar jihar
  2. Canja kadarorin don "Kwantawar CSV - kasa kwatancen wofi" a matsayin karya
  3. Sake gudanar da shari'ar gwajin iri ɗaya, matsayin ya gaza (duba: abin da aka makala: Screen_2.jpg)

Sigar aiki mai aiki & Haɗin Haɗin kai MotioCI URL ya soke dukiya

  • A cikin wannan kadarar za ta ƙara sunan uwar garken CI tare da laƙabi (duba abin da aka makala: Active01.jpg) kuma shigar da sigar aiki . sigar mai aiki zatayi aiki lafiya kamar yadda aka zata.

Enable MotioCI wakili

  • Canza Enable MotioCI kadarorin wakili zuwa ƙarya (duba abin da aka makala: Active02.jpg) kuma shigar da sigar aiki , azabtar da haɗin gwiwar mawallafa . bayan canza kayan zuwa AV na ƙarya kuma RSI yana aiki kamar yadda aka zata
  1. Tabbatarwa ta hanyar hanyar shiga ta cognos portal
    1. An canza kaddarorin masu biyo baya a cikin saitunan saitin gaba (abin da aka makala: Hoto01.jpg) (abin da aka makala: Hoto02.jpg) (abin da aka makala: Hoto03.jpg) (abin da aka makala: Hoto04.jpg)
    2. Shigar da sigar aiki misali fita kuma shiga ta hanyar Tabbatarwa ta hanyar shiga tashar tashar cognos ya kamata yayi aiki kamar yadda ake tsammani (abin da aka makala: Hoto05.jpg)

Rage Tsabtace Tsabtace

  1. Tabbatar cewa kun ƙirƙiri aƙalla yana da ƙungiyoyin raguwa 3 ta amfani da loda fayilolin csv
  2. Canji yana biye da ƙimar CI da kuma sake kunna sabis na CI.
  3. Ba a Fara rage sa'a ta fara tsaftacewa ba -12 (wanda ke nuna sa'o'i)
  4. Ba'a Fara Rage Tsabtace Fara Minti ba - 30 (wanda ke nuna mins)
  5. Adadin sa'o'in da ragi zai iya kasancewa a cikin 'Faɗawa' ko 'Shirye don Bita' kafin a tsaftace su - 1
  6. Bayan Sake farawa & jira har sai lokacin ya tashi.
  7. Ƙungiyoyin raguwa da aka ƙirƙira suna Share ta hanyar aikin tsaftacewa.

#16439MotioCI blog - MotioCI tukwici) – qa

MotioCI Tukwici da dabaru

Abubuwan da aka fi so na waɗanda suka kawo ku MotioCI

Mun tambaya MotioMasu haɓakawa, injiniyoyin software, ƙwararrun tallafi, ƙungiyar aiwatarwa, masu gwajin QA, tallace-tallace da sarrafa abubuwan da suka fi so. MotioCI su ne. Mun tambaye su da su yi ƙoƙari su yi tunanin abubuwan da ƙila ba a lura da su ba, ba a yi amfani da su ba, ko kuma an gano su kwanan nan. A gaskiya, ba duka ba su amsa ba, amma muna da tabbacin za ku koyi wasu abubuwa masu ban sha'awa. na yi

Ko da yake duk waɗannan fasalulluka sun kasance na ɗan lokaci, har yanzu kuna iya koyan sabbin hanyoyin da za ku iya sarrafa yanayin binciken ku na Cognos tare da MotioCI. Oh, kuma a hanya, idan kuna da wasu shawarwari waɗanda muka rasa a nan, za mu so mu ji ra'ayoyin ku.

  1. Magana game da ra'ayi. Hanya mafi sauƙi don aika shawarwarin ƙungiyar ci gaba shine amfani da Hanyar haɗin kai a kasa hagu na MotioCI. Mun san ba ku san wannan ba saboda ba mu taɓa samun wasiku ba. Wataƙila ba za mu sami kowane wasiku ba saboda ya ce, "Abin takaici, ba za mu iya amsa duk abubuwan da aka gabatar ba." Me ya sa? Gwada mu. Zan ci amanar ku sami amsa.
  2. Saka idanu aikace-aikace. MotioCI Saituna tab (MotioCI node > MotioCI Saituna shafin> Saitunan ci gaba da saka idanu> Kulawa da Sabis na Aikace-aikacen> Kaddamarwa) yana ba da maɓalli don buɗe bayanan Kula da Aikace-aikacen a cikin shafin. Mai amfani zai iya duba bayanan yanayin amfani da aikace-aikacen nan da nan da bayanan bayanai. Bayanai masu amfani da wannan shafin ke nunawa, sun haɗa da:
    1. Tsarin CPU
    2. CPU tsarin
    3. Java Heap Memory
    4. Tsarin Ƙwaƙwalwar Jiki
    5. Database Connections da ake amfani
    6. url jdbc don MotioCI database

  1. Jawo da Juyawa. Ana iya sauke shari'o'in gwaji, dagewa, saiti, da sigogi a matakan gwaji daban-daban, manyan fayiloli, da sauransu.
  2. Danna sau biyu akan tarihin sigar don gyara sharhi ko sanya lakabi (mafi yawan mutane ba sa samun hakan).
  3. Yin amfani da hanyoyin ƙirƙirar sigar lakabi kamar "kan turawa" don ƙirƙirar alamar sake amfani da ita.
  4. Yin amfani da sabunta magada don tura canje-canje zuwa ikirari. Ana iya rufe wannan galibi ko ɓangarorin yau ta wasu sabbin ɗaukakawar mu.
  5. Wataƙila broadaika saƙon? Mutane nawa ne ma suka san muna da wannan?
  6. Gyarawa da/ko amfani da lambar sigar abokin ciniki. Dole ne ku danna shi sau biyu don gyara shi wanda mutane ba za su samu ba. Hakanan, idan kuna da nau'ikan 1.0, 2.0, 3.1, 3.2 kuma kun koma ku gyara 2.0 ya zama 4.0 za mu sake ƙidaya abubuwa. Hakanan zai iya rufe ikon mai gudanarwa don ɓoye lambar sigar abokin ciniki na lambar bita.
  7. Boye tare da canza girman ginshiƙai a cikin grid ɗin mu. Bugu da ƙari, ba na jin mutane suna samun hakan.

  1. Shin, kun san cewa ba kowane panel a ciki ba MotioCI yana da latest data?

Masu gine-gine na MotioCI inganta aikin aikace-aikacen ta hanyar debo bayanan don fenti allon lokaci-lokaci maimakon a ainihin lokaci. Idan baku son jira, zaku iya sabunta bayanan akan shafin ta danna alamar refresh kusa da sunan shafin. Tsawon lokacin da za a sabunta shafin ana iya saita shi a ciki MotioCI saitunan ci gaba (MotioCI node > MotioCI Saituna shafin > Babba Saituna da saka idanu > Na ci gaba MotioCI Saituna). Za'a iya saita ƙimar tazara ta tsohuwa daban don panel Status panel, Gwajin Cases panel, da panel Warehouse.

  1. MotioCI Saituna tab (MotioCI node > MotioCI Saituna shafin> Saitunan ci gaba da saka idanu> Kulawa da Sabis na Aikace-aikacen> Kaddamarwa) yana ba da maɓalli don buɗe bayanan Kula da Aikace-aikacen a cikin shafin. Mai amfani zai iya duba bayanan yanayin amfani da aikace-aikacen nan da nan da bayanan bayanai. Bayanai masu amfani da wannan shafin ke nunawa, sun haɗa da:
    1. Tsarin CPU
    2. CPU tsarin
    3. Java Heap Memory
    4. Tsarin Ƙwaƙwalwar Jiki
    5. Database Connections da ake amfani
    6. url jdbc don MotioCI database

  1. Bude Cognos daga MotioCI ba tare da samun URL na misalin Cognos na shiga ba MotioCI.

A saman kusurwar dama na aikace-aikacen, akwai hanyoyin haɗi zuwa kowane ɗayan abubuwan Cognos waɗanda mai amfani ya shiga ciki. MotioCI. Idan ina buƙatar samun dama ga Cognos, Ina buƙatar danna kan wannan hanyar haɗin don buɗe Cognos Connection. Ina fatan sauran samfuran mu, musamman ReportCard, zai samar da wannan fasalin. Ya dace sosai.

  1. Gwajin damuwa
  2. Broadfasalin saƙon jefawa
  3. Assertion studio
  4. Tsoffin Rubutun Gwaji tare da jadawalin (Dare, gajeriyar gudu, matsakaiciyar gudu, kasa da sauransu)
  5. Kunna yanayin gyara kuskure a Log
  6. Kunna rahotannin gado (Rahoto)
  7. Kunna sake tabbatar da zaɓi a yanayin gwaji
  8. Kunna yanayin lafiya
  9. Matsakaicin girman siga mai aiki
  10. Share Misali tare da girman tsari
  11. Kashe aikin ma'aikaci wanda ba a gama ba yayin farawa
  12. Tabbatar cewa kun ƙirƙiri aƙalla yana da ƙungiyoyin raguwa 3 ta amfani da loda fayilolin csv
  13. Canji yana biye da ƙimar CI da kuma sake kunna sabis na CI.
  14. Ba a Fara rage sa'a ta fara tsaftacewa ba -12 (wanda ke nuna sa'o'i)
  15. Ba'a Fara Rage Tsabtace Fara Minti ba - 30 (wanda ke nuna mins)
  16. Adadin sa'o'in da ragi zai iya kasancewa a cikin 'Faɗawa' ko 'Shirye don Bita' kafin a tsaftace su - 1
  17. Bayan Sake farawa & jira har sai lokacin ya tashi.
  18. Ƙungiyoyin raguwa da aka ƙirƙira suna Share ta hanyar aikin tsaftacewa.

MotioCI Boyayyun Gems

  1. Share duk abubuwa daga allon allo ta amfani da gunkin (X).

Danna alamar Share (X) a cikin ƙananan kusurwar dama na panel Clipboard. MotioCI yana share duk abubuwa daga allon allo (Allo01.jpg).

  1. Aikin da aka danganta

Kuna iya haɗa aikin zuwa wani aikin don ba da damar gwajin gwaji a cikin ayyukan biyu don gudanar da lokaci ɗaya(Allo02.jpg).

Misali, idan kuna da aiki a cikin Cognos 10 da kuma aikin da ya dace a cikin Cognos 11, zaku iya gudanar da shari'o'in gwaji da suka dace a duka lokaci guda, rage yuwuwar samun bayanai tsakanin kisa. Wannan tsari yana ba ku damar samun ingantaccen sakamako don kwatantawa a cikin mahalli

  1. Shigo Hanyar Aikin

Lokacin da kuke son shigo da hanyoyin zuwa aikin da kuka zaɓa, yi amfani da wannan fasalin(Allo03.jpg).

Kuna iya kwafi hanyoyin aiki zuwa aiki a halin yanzu ko ta hanyar shigo da su daga wani aikin ko ta loda wakilcin rubutu na waɗannan hanyoyin.

  1. Hanyar Cloning Project

Idan kuna son fitar da hanyoyi daga aikin da aka zaɓa, bi matakan da aka bayyana a cikin hanyoyin aikin Cloning (Allo04.jpg).

Kuna iya haɗa hanyoyin aikin daga aikin zuwa wani aikin a wannan misalin ko a wani misali. Hanyoyin aikin cloning na iya taimakawa lokacin haɓaka Cognos.

  1. Sake ƙirƙirar ayyukan da suka ɓace don aikin

Idan an share ɗaya ko fiye ayyukan aikin bisa kuskure a cikin Cognos, za ku iya sake ƙirƙirar ayyukan aiki daga ciki MotioCI, akan shafin Saitunan aikin (Allo05.jpg).

  1. Yi Bambance-bambance akan Musanya Shafukan bisa dacewarmu a cikin UI
    1. In MotioCI za mu iya Musanya shafuka daban-daban guda biyu dangane da UI (Duba abin da aka makala: allo06.jpg, abin da aka makala: allo07.jpg)
    2. Ƙaddamar da kaddarorin "Demote project status panel" da "Demote test case panel" tare da ƙimar gaskiya a Tab ɗin Kanfigareshan Ci gaba
    3. Musanya wannan Tab ɗin zai yi canje-canje a ciki Motio Bishiyar Darakta, Bishiyar Matsayin Misali, Bishiyar Node Project
  2. Kashe fasalin Ragewa
    1. Don musaki fasalin Ragewa, zamu iya haɗa kaddarorin ƙasa zuwa cikin fayil ɗin CI Properties
      • ci.internal.reduction.disableContentStoreMods=gaskiya
      • ci.activemq.usage.maxMemoryUsageMb=1
      • ci.activemq.sendFailIfNoSpaceAfterTimeout.secs=1
    2. Bayan kunna abubuwan da ke sama, Idan muka Gudanar da Ragewa, Ragewa yana Kammala amma idan muka kewaya zuwa Kongo jera kayan tarihi ba za a share su ba.
    3. Ko da a cikin CI idan muka duba Bita na Rubutun Abubuwan Taɗi, a nan ba za a buga shi azaman sharewa bita ba.
  3. Yi Tasirin Tasirin Kafin Promotion-Ta Default
    1. Duk da yake a Promoting artifacts daga Tushen zuwa Target , Kullum muna amfani da inganta kai tsaye (Ba tare da Duba kayan "Bukatar Tasirin Tasirin") ba.
    2. Ta hanyar kunna kayan da aka saita a matsayin gaskiya a ciki "Ana Bukatar Binciken Tasiri" a cikin Babban Saitunan Kanfigareshan.(duba abin da aka makala: allo08.jpg) Kafin haɓakawa zuwa manufa za mu iya bincika cikin sauƙi zai yi kowane tasiri akan Target, Zai iya zama da amfani don bincika tasirin kowane haɓaka. (duba abin da aka makala: allo09.jpg)
  4. Haɗin kai na ɓangare na uku
    • Za mu iya haɗa tikitin ƙungiyar waje daga CI.
    • Saita ƙimar tsarin hanyar haɗin tikiti da umarnin tikiti a Haɗin kai na uku daga MotioCI Saituna. (duba abin da aka makala: allo10.jpg)
    • Bayan Haɗa hanyar haɗin Tsarin Tikitin, Zamu iya ƙare lambar tikitin ko kuma kowace ƙima mai lamba Bi # a cikin sashin sharhi na tarihin bita. (duba abin da aka makala: allo11.jpg)
    • Fita kuma Share cache kuma shiga zuwa CI.
    • Tare da taimakon danna tsarin hanyar haɗi a cikin sashin sharhi za mu iya buɗe tikitin waje kai tsaye daga CI.
      • Anan Lokacin adanawa "idan ba ma buƙatar komawa zuwa tashar ƙungiyar waje, Shiga da Neman Tikitin Musamman"

1.Yi Broadsako sako:

  • Kunna dukiya ta gaskiya don “Enable Broadjefa Saƙon" a cikin ingantaccen shafin daidaitawa.(duba abin da aka makala: Hoto_001.jpg)
  • Bayan kunna wannan kadarar kawai BroadZa a nuna saƙon simintin a cikin Cognos.

2.Ƙaddamar da Akwatin Kashe Cognos:

  • A cikin Lasisi / Tsaro tab a ƙarƙashin motioCI node.(duba abin da aka makala: Hoto_002.jpg)
  • Duba akwatin rajistan Cognos Log Off, Bayan kunna kayan lokacin MotioCI An Logged Off a lokaci guda cognos kuma za su sami Logged Off.

Ɓoye Matsayin Rubutun Gwaji

  1. In MotioCI Haɓaka saitunan saituna ta tsohuwa wannan kadarar “Boye Gumakan Rubutun Gwaji” a Gaskiya. Idan darajar wannan kadara a gaskiya tana nufin alamar rubutun gwajin kada ta nuna a CI ga mai amfani.(Duba abin da aka makala: pbalapr_screen_1.jpg)
  2. Bayan an canza wannan “Boye gunkin Matsayin Gwaji” ƙimar dukiya zuwa “ƙarya” yana nufin alamar rubutun gwajin ya kamata a nuna wa mai amfani.(Duba abin da aka makala: pbalapr_screen_2.jpg, abin da aka makala: pbalapr_screen_3.jpg)

Ƙaddamar da akwatin rajistan "Nuna ɓoye" don saitin kadarorin ɓoye.

Zaɓin tsaftacewa don Misali:

  • A cikin Cognos ƙara mai amfani zuwa "MotioCI share" rawar a cikin MotioCI Matsayi, wannan zai taimaka wa mai amfani na musamman don samun damar yin amfani da zaɓin tsaftacewa a cikin misali (duba abin da aka makala:mbharat_screen01.jpg)

Bayanan Labs da Abubuwan da aka haɗa

  1. Za mu iya shigo da da'awar daga Labs Assertions and Components folder in Import from Server.
  2. Fitar da tabbacin a cikin injin mu na gida kuma kwafa tabbacin a cikin CI da aka shigar da shi daga Labs Assertions and Components folder
  3. Yanzu zaɓi Labs Assertions and Components Components babban fayil a Shigo daga Sabar.
  4. Tabbacin da aka fitar ya kamata a nuna shi a ƙarƙashin Tabbacin Labs da Abubuwan da aka haɗa (duba: abin da aka makala: Screen_1.jpg)

Gudanar da shari'ar gwaji tare da tabbatarwa don gazawar jihar yayin canza dukiya don "CSV Comparison - kasa kwatancen wofi"

  1. Gudanar da shari'ar gwaji tare da tabbatar da nasarar jihar
  2. Canja kadarorin don "Kwantawar CSV - kasa kwatancen wofi" a matsayin karya
  3. Sake gudanar da shari'ar gwajin iri ɗaya, matsayin ya gaza (duba: abin da aka makala: Screen_2.jpg)

Sigar aiki mai aiki & Haɗin Haɗin kai MotioCI URL ya soke dukiya

  • A cikin wannan kadarar za ta ƙara sunan uwar garken CI tare da laƙabi (duba abin da aka makala: Active01.jpg) kuma shigar da sigar aiki . sigar mai aiki zatayi aiki lafiya kamar yadda aka zata.

Enable MotioCI wakili

  • Canza Enable MotioCI kadarorin wakili zuwa ƙarya (duba abin da aka makala: Active02.jpg) kuma shigar da sigar aiki , azabtar da haɗin gwiwar mawallafa . bayan canza kayan zuwa AV na ƙarya kuma RSI yana aiki kamar yadda aka zata
  1. Tabbatarwa ta hanyar hanyar shiga ta cognos portal
    1. An canza kaddarorin masu biyo baya a cikin saitunan saitin gaba (abin da aka makala: Hoto01.jpg) (abin da aka makala: Hoto02.jpg) (abin da aka makala: Hoto03.jpg) (abin da aka makala: Hoto04.jpg)
    2. Shigar da sigar aiki misali fita kuma shiga ta hanyar Tabbatarwa ta hanyar shiga tashar tashar cognos ya kamata yayi aiki kamar yadda ake tsammani (abin da aka makala: Hoto05.jpg)

Rage Tsabtace Tsabtace

  1. Tabbatar cewa kun ƙirƙiri aƙalla yana da ƙungiyoyin raguwa 3 ta amfani da loda fayilolin csv
  2. Canji yana biye da ƙimar CI da kuma sake kunna sabis na CI.
  3. Ba a Fara rage sa'a ta fara tsaftacewa ba -12 (wanda ke nuna sa'o'i)
  4. Ba'a Fara Rage Tsabtace Fara Minti ba - 30 (wanda ke nuna mins)
  5. Adadin sa'o'in da ragi zai iya kasancewa a cikin 'Faɗawa' ko 'Shirye don Bita' kafin a tsaftace su - 1
  6. Bayan Sake farawa & jira har sai lokacin ya tashi.
  7. Ƙungiyoyin raguwa da aka ƙirƙira suna Share ta hanyar aikin tsaftacewa.

#16439MotioCI blog - MotioCI tukwici) – qa